Harshe Aƙalla Harsuna 7,100 ake magana da su a Duniya –... Hukumar kula da Ilimi, da Kimiyya da kuma Al’adu ta Majalisar Ɗinkin Duniya (UNESCO) ce ta ware duk Ranar 21... BY Taskar Nasaba 24/02/2025 0 Comment
Al'ada Bikin Ranar Masoya ta Duniya Ranar Masoya, wadda kuma ake kira ‘Saint Valentine’s Day’ ko kuma idin Saint Valentine, ana bikin kowace shekara a Ranar... BY Salahuddeen Muhammad 20/02/2025 0 Comment
Al'ada Bikin Ségou: Yadda aka Gudanar da Bikin Al’adun Duniya a... Garin Ségou na Mali ya karɓi baƙuncin Bikin Al’adu na Ségou karo na 21, mai taken “Yalwar Al’adu, Zaman Lafiya... BY Taskar Nasaba 11/02/2025 0 Comment
Al'ada Bikin Asante: Babban Bikin Gargajiya na Ghana Bikin Akwasidae Kese wani gagarumin Biki ne a Kalandar al’ummar Asante, wanda ke gayyato mutane daga duk faɗin Ghana da... BY Taskar Nasaba 27/01/2025 0 Comment
Harshe Wasu Kalmomin Najeriya da aka Ƙara Cikin Ƙamusun Oxford Ƙamusun Turancin Ingilishi na Oxford ya faɗaɗa yawan kalmomin da ke ƙunshe a littafin inda ya ƙara yawan su da... BY Taskar Nasaba 13/01/2025 0 Comment
Al'ada Al’adar Yanke Yatsa na Ƙabilar Dani Dani, ƙabila ce da ke tsakiyar tsaunukan Yammacin New Guinea a cikin ƙwarin Baliem Valley, Highland Papua, na Ƙasar Indonisiya.... BY Salahuddeen Muhammad 07/01/2025 0 Comment
Al'ada Yadda Bikin Al’adun Gargajiya a Masarautar Kaltungo Ya Gudana Daga: Khalid Idris Doya A ranar Asabar da ta gabata (28/12/2024), an gudanar da babban bikin bajekolin al’adun gargajiya a... BY Taskar Nasaba 30/12/2024 0 Comment
Al'ada Bikin La Tomatina na Ƙauyen Buñol da ke Valencia, Spain Bikin La Tomatina, da ake yi duk shekara a ƙauyen Buñol da ke Valencia na ƙasar Spain na samun halartar... BY Salahuddeen Muhammad 23/12/2024 0 Comment
Al'ada Yadda Bikin Kamun Kifi da Al’adun Gargajiya na Ƙabilar Nwonyo... Shi dai wannan biki ya na gudana ne a Jihar Taraba da ke Arewa maso Gabashin Najeriya, wadda ƙabilar Nwonyo... BY Salahuddeen Muhammad 13/12/2024 0 Comment
Al'ada Hawan Sallah na Kano Ya Shiga Jerin Bukukuwan Tarihi na... Hukumar kula da al’adu da illimi ta Majalisar Ɗinkin Duniya (UNESCO), ta ayyana Hawan Daba na Jihar Kano da ke... BY Salahuddeen Muhammad 09/12/2024 0 Comment
Adabi Rubutu da Karatun Hausa na Ganin Tasku a Zamanin Yau Manyan ƴan bokon da suka fi yi wa rubutun na Hausa illa su ne ƴan jarida, musamman masu rubutun tallace-tallace.... BY Taskar Nasaba 09/12/2024 0 Comment
Harshe Hidimar da Charles Henry Robinson Ya Yi Wa Harshen Hausa... Daga Salahuddeen Muhammad Shekaru 130yrs da suka gabata, a ranar Juma’a, 26 ga watan Yuni, na shekara ta 1891, John... BY Salahuddeen Muhammad 04/12/2024 0 Comment
Al'ada Yadda Bikin Bajekolin Fasahohin Ghana Ya Haskaka Yankin Volta Bikin na kwanaki uku ya nuna al’adun gargajiyar Ghana kana ɓude taron bikin ne daga gaɓar tekun garin Keta, ɗaya... BY Salahuddeen Muhammad 04/12/2024 0 Comment
Al'ada Shin Kayan Lefe Kyakkyawa ko Mummunar Al’ada Ce? Abdulmutallib A. Abubakar malami a sashen nazarin aikin Jarida a Jami’ar Maiduguri da ke jihar Barno kuma mai sharhi kan... BY Salahuddeen Muhammad 03/12/2024 0 Comment
Harshe Yadda Katrina Esau, Ke Ƙoƙarin Ceto Tsohon Harshen Afirka ta... N|uu ɗaya ne daga cikin tsoffin Harsunan Afirka ta Kudu (South Africa), kuma ya na dab da ƙarewa. Amma Katrina... BY Salahuddeen Muhammad 26/11/2024 0 Comment