Jiya Da Yau Sarauniya Abla Pokou: Uwar al’ummar Baoule na Côte d’Ivoire Sarauniya Pokou, ko Awura, Aura, ko Abla Pokou (ta yi sarauta c. 1750 – c. 1760) ita ce Sarauniya kuma... BY Salahuddeen Muhammad 11/12/2024 0 Comment
Masarautu Tarihin Masarautar Katsina Wannan rubutu da ake karantawa zai ba mu ƙarin haske game da wannan gari na Katsina. Katsina, babbar Masarauta ce,... BY Salahuddeen Muhammad 09/12/2024 0 Comment
Jiya Da Yau Ahmed Baba: Shahararren Malamin Timbuktu Ahmed Baba ya kasance ɗaya daga cikin manyan malamai na Afirka a karni na 16. Marubuci kana masanin addinin Islama,... BY Taskar Nasaba 06/12/2024 0 Comment
Yawon Buɗe Ido Yawon Buɗe Ido na Samun Tagomashi a Ƙasar Masar Harkar yawon shaƙatawa ta kasance ɗaya daga cikin ginshiƙan tattalin arzikin ƙasar, wadda ta ɗauki kimanin kaso 12% na adadin... BY Salahuddeen Muhammad 05/12/2024 0 Comment
Jiya Da Yau Gimbiya Yennenga: Kakar Al’ummar Mossi na Burkina Faso Daga: Richard Tiéné (ATB/MNA) Gimbiya Yennenga, ta kasance jaruma a fagen yaƙi kuma ƙwararriya wajen hawa Doki. Ta bar tarihi... BY Salahuddeen Muhammad 05/12/2024 0 Comment
Yawon Buɗe Ido Obudu Mountain Resort: Shahararren Wurin Shaƙatawa a Najeriya Tsaunin Obudu, (wadda a da ake kira da Obudu Cattle Ranch), wani kwari ne a rafin Oshie na tsaunukan Sankwala,... BY Salahuddeen Muhammad 03/12/2024 0 Comment
Jiya Da Yau Taytu Betul: Shahararriyar Sarauniyar Sarakuna Taytu Betul ta kasance sarauniyar Habasha daga 1889 zuwa 1913 kuma matar sarki Menelik na biyu. Jarumi mai tasiri wajen... BY Salahuddeen Muhammad 03/12/2024 0 Comment
Masarautu Tarihin Masarautar Pindiga Daga: Faruk Tahir Maigari ✍️ Pindiga, babban Birnin Masarautar Pindiga ne da ke Ƙaramar Hukumar Akko a Jihar Gombe, da... BY Taskar Nasaba 11/10/2024 0 Comment
Jiya Da Yau Tarihin Sheikh Sharif Ibrahim Saleh Al-Hussaini CON, RTA Fitaccen malamin addinin Musulunci a Najeriya, wadda ya rubuta fiye da Littattafai 400 na addinin Musulunci. Malamin, wadda jigo ne... BY Salahuddeen Muhammad 11/10/2024 0 Comment
Yawon Buɗe Ido Madyan: Garin Annabi Shu’aib (AS) Madyan, garin mutanen Annabi Shu’aib AS, ya na nan a Al-Bada’a, yankin Tabuk a Arewa maso Yammacin ƙasashen Larabawa a... BY Salahuddeen Muhammad 11/10/2024 0 Comment