Yawon Buɗe Ido

Yawon Buɗe Ido na Samun Tagomashi a Ƙasar Masar

Harkar yawon shaƙatawa ta kasance ɗaya daga cikin ginshiƙan tattalin arzikin ƙasar, wadda ta ɗauki kimanin kaso 12% na adadin GDP na ƙasar, tare da samar da guraben aikin yi ga al’ummar ƙasar kimanin miliyan uku.

Alƙaluman da ma’aikatar kula da harkokin yawon shaƙatawa da kayayyakin tarihi ta ƙasar ta fitar a kwanan bayan nan sun shaida cewa, a shekarar da ta gabata (2023), masu yawon shaƙatawa kimanin miliyan 14.9 ne suka ziyarci ƙasar.

Har ila yau, wannan sabuwar ƙididdiga ta karya tarihin masu ziyara miliyan 14.7 da aka yi rajista a shekarar 2010.

📷 Egypt Tours Plus

Salahuddeen Muhammad

Salahuddeen Muhammad

About Author

Ɗanjarida, marubuci, mai manufar bunƙasa harshen Hausa da al'adar da ba ta yi karan-tsaye a addini ba.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Nasaba

Yawon Buɗe Ido

Madyan: Garin Annabi Shu’aib (AS)

Madyan, garin mutanen Annabi Shu’aib AS, ya na nan a Al-Bada’a, yankin Tabuk a Arewa maso Yammacin ƙasashen Larabawa a
Yawon Buɗe Ido

Obudu Mountain Resort: Shahararren Wurin Shaƙatawa a Najeriya

Tsaunin Obudu, (wadda a da ake kira da Obudu Cattle Ranch), wani kwari ne a rafin Oshie na tsaunukan Sankwala,