Al'amuran Yau Da Kullum

Yadda aka Gudanar da Bikin Naɗin Sarautar Wakilin Rumadan Kachia

Mai Martaba, Chiefdom Agom Kachia, Mr. Zamani Dogon Yaro JP, ya naɗa Alh. Abubakar Mohammed Sakainu a matsayin ‘Wakilin Rumadan Kachia.’

Taron dai, ya gudana ne a Fadar Agom Kachia da ke Kudancin Jihar Kaduna, a Tarayyar Najeriya.

Har ila yau, taron ya samu halartar shugabanni daga fannoni daban-daban, da jami’ai masu ruwa da tsaki, da hukumomin Gwamnati, da hukumomi masu zaman kansu, da ƙungiyoyin al’umma, da sauran al’umma daga sassa daban-daban na Jihar.

A yayin da yake zantawa da wakilinmu, Alh. Abubakar Mohammed Sakainu (Wakilin Rumadan Kachia), ya nuna godiyarsa ga Allah SWT, da kuma Mai Martaba Agom Kachia, bisa wannan ragamar jagoranci da ya sallaɗa masa, ya kuma yi alƙawarin gudanar da sahihin shugabannci da samar da ci gaba ga al’ummar Rumada da yake wakilta a Masarautar Kachia.

Alh. Abubakar Mohammed Sakainu (Wakilin Rumadan Kachia).

Bugu da ƙari, ya ayyana Ranar 17, ga Watan Fabrairu a matsayin “Ranar Bikin Rumada” wadda za ta dinga gudana a kowace shekara domin inganta zamantakewa, sada zumunci, kyautata alaƙa, tattauna matsaloli, samar da mafita, da kuma gabatar da al’adun gargajiya na al’ummar Rumada.

Har wa yau a nasa ɓangaren, Mai Martaba Agom Kachia, ya yi wa al’ummar Kachia fatan alheri da kuma kira ga zaman lafiya da haɗin kan juna domin samun ci gaba mai ɗorewa.

Chiefdom Agom Kachia, Mr. Zamani Dogon Yaro JP.

Daga ƙarshe, an gudanar da wasannin al’adu iri daban-daban domin samar da nishaɗi, da bunƙasa al’adu, da kuma wanzar da zaman lafiya a cikin al’umma.

Salahuddeen Muhammad

Salahuddeen Muhammad

About Author

Ɗanjarida, marubuci, mai manufar bunƙasa harshen Hausa da al'adar da ba ta yi karan-tsaye a addini ba.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Nasaba

Al'amuran Yau Da Kullum

Qatar: Yawon Buɗe Ido na Bunƙasa a Gabas ta Tsakiya

Ƙasar Qatar ta sami kusan baƙi 730,000 a watan Janairu da Fabrairu na shekarar 2023, ƙaruwar kashi 347 a kowace
Al'amuran Yau Da Kullum

Mutum Mafi Tsufa a Duniya ya Mutu!

John Alfred Tinniswood ya mutu ne ranar Litinin a gidan kula da tsofaffi na Southport da ke Ƙasar Ingila. An