Al'amuran Yau Da Kullum

Mutum Mafi Tsufa a Duniya ya Mutu!

John Alfred Tinniswood ya mutu ne ranar Litinin a gidan kula da tsofaffi na Southport da ke Ƙasar Ingila.

An haife shi a shekara ta 1921, sannan a wannan shekarar 2024 ya shiga cikin Kundin Bajinta na Guinness, na zama mutum mafi yawan shekaru a Duniya.

Haka nan, ya samu karɓuwa a Duniya a watan Afrilun 2024 lokacin da Kundin Guinness ya ba shi kambin ‘Mutum mafi tsufa a Duniya’ a hukumance, tun bayan rasuwar Juan Vicente Pérez Mora mai shekaru 114.

Salahuddeen Muhammad

Salahuddeen Muhammad

About Author

Ɗanjarida, marubuci, mai manufar bunƙasa harshen Hausa da al'adar da ba ta yi karan-tsaye a addini ba.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Nasaba

Al'amuran Yau Da Kullum

Qatar: Yawon Buɗe Ido na Bunƙasa a Gabas ta Tsakiya

Ƙasar Qatar ta sami kusan baƙi 730,000 a watan Janairu da Fabrairu na shekarar 2023, ƙaruwar kashi 347 a kowace
Al'amuran Yau Da Kullum

Yadda Aka Ƙaddamar da Bikin Baje-kolin Kayayyakin Tarihin Daular Tang

An Ƙaddamar da Bikin Baje-kolin Kayayyakin Tarihi na Zamanin Daular Tang na Ƙasar Sin Daga: Bello Wang An ƙaddamar da