Al'amuran Yau Da Kullum

Yadda Gasar Pizza ta Ƙasa da Ƙasa ta Gudana a Aljeriya

Yadda aka gudanar da Gasar Pizza na Ƙasa da Ƙasa a Algiers babban birnin ƙasar Aljeriya, inda masu fafatawa 50 ke fafatawa domin fidda zaƙaƙurai guda uku.

Bugu da ƙari, Fiye da mutane 40 masu aiwatar da wannan sana’a ta Pizza daga ƙasashen Aljeriya, Libya, Tunisiya, Italiya, da Faransa suka shiga Gasar don gabatar da fasaharsu da kuma salo iri daban-daban wajen haɗa Pizzar.

A yayin da aka gayyato ƙwararrun alƙalai guda 7 masu lura da Gasar wadda sun kasance fitattu a duniya a ɓangaren dafe-dafe (Chefs).

Akan bai wa ƴan ukun farko da suka yi nasara kyautuka, sannan za su ci gajiyar horon mako guda a wani gidan cin abinci na alfarma a Italiya, baya ga samun damar shiga Gasar a matakin Duniya.

Saboda haka, wannan Gasar ta samu karɓuwa sosai musamman ga ƙwararrun masu dafe-dafe na Duniya. Haka nan, mutane masu haɗa kayayyakin da ake amfani da su wajen yin Pizza su na halarta domin baje-koli.

|Hoto: Billel Bensalem/Getty Images
Salahuddeen Muhammad

Salahuddeen Muhammad

About Author

Ɗanjarida, marubuci, mai manufar bunƙasa harshen Hausa da al'adar da ba ta yi karan-tsaye a addini ba.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Nasaba

Al'amuran Yau Da Kullum

Qatar: Yawon Buɗe Ido na Bunƙasa a Gabas ta Tsakiya

Ƙasar Qatar ta sami kusan baƙi 730,000 a watan Janairu da Fabrairu na shekarar 2023, ƙaruwar kashi 347 a kowace
Al'amuran Yau Da Kullum

Mutum Mafi Tsufa a Duniya ya Mutu!

John Alfred Tinniswood ya mutu ne ranar Litinin a gidan kula da tsofaffi na Southport da ke Ƙasar Ingila. An