Al'amuran Yau Da Kullum

Rubutun Al-kur’ani da Siliki Irinsa na Farko a Duniya

Wata ƙwararriyar mai zane-zanen fasaha ƴar ƙasar Azerbaijan mai shekaru 33, mai suna Tünzale Memmedzade, ta kasance mutum na farko a duniya da ta fara rubuta Al-kur’ani mai girma gaba ɗaya a jikin siliki.

Memmezade, ta fara aikin ne bayan ta samu labarin cewar, a baya ba a taɓa rubuta Al-kur’ani da siliki ba.

Littafi Al-kur'ani (mai girma) da Siliki. |Hoto: Life in Saudi Arabia

Littafin Al-kur’ani (mai girma) da Siliki. |Hoto: Life in Saudi Arabia

Wannan aiki dai, ta kammala shi ne a cikin shekaru uku kacal, kuma shi ne irinsa na farko a duniya da aka taɓa gani.

Tünzale Memmedzade, a yayin da take gabatar da kammalallen aikinta na rubuta Al-kur’ani da Siliki, irin sa na farko a Duniya. |Hoto: Life in Saudi Arabia

Har ila yau, ƙirƙira da fasahar zane-zane ta kasance abar tunatarwa a al’adar fasaha ta Musulunci, kuma ta na samun bunƙasa a sassan Duniya.

Tünzale Memmedzade, riƙe da Al-kur’ani wadda ta rubuta da Siliki. |Hoto: Life in Saudi Arabia

Salahuddeen Muhammad

Salahuddeen Muhammad

About Author

Ɗanjarida, marubuci, mai manufar bunƙasa harshen Hausa da al'adar da ba ta yi karan-tsaye a addini ba.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Nasaba

Al'amuran Yau Da Kullum

Qatar: Yawon Buɗe Ido na Bunƙasa a Gabas ta Tsakiya

Ƙasar Qatar ta sami kusan baƙi 730,000 a watan Janairu da Fabrairu na shekarar 2023, ƙaruwar kashi 347 a kowace
Al'amuran Yau Da Kullum

Mutum Mafi Tsufa a Duniya ya Mutu!

John Alfred Tinniswood ya mutu ne ranar Litinin a gidan kula da tsofaffi na Southport da ke Ƙasar Ingila. An