Al'amuran Yau Da Kullum

An Gano Ɗaya Daga Cikin Masallatai Mafi Tsufa A Duniya

Masana ilimin albarkatun ƙasa a Israila sun gano wani masallaci, da ake tunanin na ɗaya daga cikin masallatan da suka fi tsufa a Duniya.

Ƙaramin Masallaci ne da aka gina da duwatsun da aka yi a tun ƙarni na bakwai.

An gano masallacin ne yayin da ake aikin gina wani rukunin gidaje a birnin Rahat da ke kudancin Isra’ila.

Kazalika, alƙiblar masallacin ta karkata ne zuwa birni mai tsarki na Makka.

Masallacin kuma na da nisan kilomita biyu ne daga wani Masallacin irinsa, da ake tunanin an gina su ne lokaci guda, wadda aka gano a shekarar 2019.

Taskar Nasaba

Taskar Nasaba

About Author

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Nasaba

Al'amuran Yau Da Kullum

Qatar: Yawon Buɗe Ido na Bunƙasa a Gabas ta Tsakiya

Ƙasar Qatar ta sami kusan baƙi 730,000 a watan Janairu da Fabrairu na shekarar 2023, ƙaruwar kashi 347 a kowace
Al'amuran Yau Da Kullum

Mutum Mafi Tsufa a Duniya ya Mutu!

John Alfred Tinniswood ya mutu ne ranar Litinin a gidan kula da tsofaffi na Southport da ke Ƙasar Ingila. An