Turmin Tsakar Gida

Musaboni Hosono: Ɗanƙasar Japan Guda Ɗaya Tal da ya Tsira Daga Haɗarin Jirgirn Ruwan Titanic

Wanann shi ne Musaboni Hosono. Ɗan asalin Ƙasar Japan guda ɗaya tal da ya tsira daga haɗarin Jirgirn Ruwan Titanic a shekarar 1912.

Sai dai maimakon a taya shi murna da ya koma gida, korarsa aka yi daga aikinsa, sannan aka zarge shi da nuna ragonta da kuma tsoron mutuwa.

A cewar mutanen garinsu, kamata ya yi, ya haƙura ya mutu tare da ragowar fasinjojin jirgin.

Salahuddeen Muhammad

Salahuddeen Muhammad

About Author

Ɗanjarida, marubuci, mai manufar bunƙasa harshen Hausa da al'adar da ba ta yi karan-tsaye a addini ba.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Nasaba

Turmin Tsakar Gida

Babbar Magana! An Naɗa Akuya a Matsayin Shugaban Gari

Wata al’umma a ƙauyen Nabankaha na Cote d’Ivoire, ta naɗa Akuya a matsayin shugaban garin. Bugu da ƙari, shi ne
Turmin Tsakar Gida

Tarrare: Mutumin Da Ya Kasa Daina Cin Abinci, Saboda Ba Ya Ƙoshi

A ƙarshen shekarun 1700s, akwai wani mutum a ƙasar Faransa wanda ke fama da yunwa marar iyaka kuma ya kasa