Turmin Tsakar Gida

An ci Tarar Zakara Sama da Naira Miliyan 6 (Fan 3,000) Saboda Yawan Cara

Jami’ai a yankin North East Derbyshire da ke Birtaniya, sun umarci mai zakaran ya biya tarar ne bayan an gano cewa zakaran ya yi cara sama da sau 80 a ƙasa da Awa ɗaya.

Da farko an ba wa Derek Bower umarnin killace zakaran nasa, sai dai daga baya aka yi masa wannan hukunci bayan gaza yin hakan.

Salahuddeen Muhammad

Salahuddeen Muhammad

About Author

Ɗanjarida, marubuci, mai manufar bunƙasa harshen Hausa da al'adar da ba ta yi karan-tsaye a addini ba.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Nasaba

Turmin Tsakar Gida

Musaboni Hosono: Ɗanƙasar Japan Guda Ɗaya Tal da ya Tsira Daga Haɗarin Jirgirn Ruwan Titanic

Wanann shi ne Musaboni Hosono. Ɗan asalin Ƙasar Japan guda ɗaya tal da ya tsira daga haɗarin Jirgirn Ruwan Titanic
Turmin Tsakar Gida

Babbar Magana! An Naɗa Akuya a Matsayin Shugaban Gari

Wata al’umma a ƙauyen Nabankaha na Cote d’Ivoire, ta naɗa Akuya a matsayin shugaban garin. Bugu da ƙari, shi ne