Al'amuran Yau Da Kullum

Dr. Maryam ta Zama Farfesa Mace ta Farko kan Magungunan Gargajiya da Al’adun Hausa

Daga: Muhammad da Nazir Adam Ibrahim

Majalisar Gudanarwar Jami’ar Bayero da ke Kano, ta amince da ɗaga darajar Dr. Maryam Mansur Yola, ta Sashen Koyar da Harsunan Najeriya, da ke Jami’ar zuwa matsayin Farfesar Magungunan Gargajiya da Al’adu, kamar yadda wata sanarwa da Jami’ar ta fitar a ranar Juma’a 27 ga Disamba, 2024 ta bayyana.

Farfesa Maryam Yola, Ƴar asalin Ƙaramar Hukumar Kano Municipal, ita ce Mace ta farko a tarihi da ta zama Farfesa kan Magungunan Gargajiya da al’adun Hausa, kuma Malama ce da ke koyar da kwasa-kwasan Al’adun Bahaushe da ta koyar da ɗimbin ɗalibai a matakan ilimin daban-daban a ciki da wajen Najeriya.

Baya ga Takardu da Maƙalu masu tarin yawa da ta gabatar kan magungunan Gargajiya a Jami’o’i da makarantu da wuraren tarukan ilimi daban-daban a ciki da wajen Najeriya, ta duba aikin ɗalibai masu tarin yawa a matakin Digiri na ɗaya da na biyu da na uku a Jami’ar Bayero da wasu Jami’o’i a Najeriya.

Farfesa Yola, ta kuma riƙe muƙamai da dama a matakin gwamnatin Tarayya da Jiha da wasu Ƙungiyoyin Siyasa da Jami’a da Ƙungiyoyin ci gaban al’umma.

Salahuddeen Muhammad

Salahuddeen Muhammad

About Author

Ɗanjarida, marubuci, mai manufar bunƙasa harshen Hausa da al'adar da ba ta yi karan-tsaye a addini ba.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Nasaba

Al'amuran Yau Da Kullum

Qatar: Yawon Buɗe Ido na Bunƙasa a Gabas ta Tsakiya

Ƙasar Qatar ta sami kusan baƙi 730,000 a watan Janairu da Fabrairu na shekarar 2023, ƙaruwar kashi 347 a kowace
Al'amuran Yau Da Kullum

Mutum Mafi Tsufa a Duniya ya Mutu!

John Alfred Tinniswood ya mutu ne ranar Litinin a gidan kula da tsofaffi na Southport da ke Ƙasar Ingila. An