Dabbobi

Tsuntsuwa Mai shekaru 74 ta yi Ƙwai a Tsibirin Pacific

Masana kimiyya sun soma kula da tsuntsuwar ne tun a shekarar 1956 a lokacin da take da shekaru biyar.

Wata tsuntsuwa wadda masana kimiyya suka yi amanna cewa, ita ce mafi tsufa a Duniya ta saki Ƙwai, kamar yadda masana suka tabbatar.

Hukumar Kula da Kifaye da Namun Dawa ta Amurka ta ɗauki hotonta a wani gandun tsuntsaye da dabbobi da ke Tsibirin Pacific, in da ta ɗauki hoton Tsuntsuwar a lokacin da take zagaye da ƙwan nata.

Ta ƙyanƙyashe ƙwanta na ƙarshe a shekarar 2021 inda aka yi hasashen da ƙyanƙyashe ƙwayaye fiye da 30 a tsawon rayuwarta. / Hoto: Reuters

Ta ƙyanƙyashe ƙwanta na ƙarshe a shekarar 2021 inda aka yi hasashen ta ƙyanƙyashe ƙwayaye fiye da 30 a tsawon rayuwarta.

Salahuddeen Muhammad

Salahuddeen Muhammad

About Author

Ɗanjarida, marubuci, mai manufar bunƙasa harshen Hausa da al'adar da ba ta yi karan-tsaye a addini ba.

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Labarai Masu Nasaba

Dabbobi

Ɗankunya: Ɗaya Daga Cikin Dabbobi Mafi Muhimmanci a Duniya

Wannan dabbar ita ake kira a Hausa da Batoyi, wasu kuma su na kiranta da Ɗankunya (Pengolin). Bugu da ƙari,
Dabbobi

Gwaggon Biri Mafi Tsufa a Duniya ta Cika Shekaru 67

Gwaggon birin da ta fi tsufa a duniya, Fatou, ta cika shekaru 67 a Duniya a yayin da take tsare.